ถ้าจะทำ project asp.net core (dotnet core) ตอนนี้มัน support report (RDLC) หรือยังครับ ?

ถ้าจะทำ project asp.net core (dotnet core) ตอนนีมัน support report (RDLC) หรือยังครับ ?

พอดีมี project เก่าที่เป็น asp.net mvc 5 ตอนนี้กำลังมี plan จะ upgrade มาเป็น .net core ทั้งหมด
เพราะตอนนี้องกรค์ จะหันมาใช้ Linux server ทั้งหมด

เลยไม่แน่ใจว่าตอนนี้ .net core มัน support report RDLC 100% หรือยัง
หรือมีตัวไหนที่ใช้แทน rdlc หรือ crytall report แบบ opensource หรือ free ไหมครับ ?

เรื่อง Report ยังไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย เดี่ยวจะหาข้อมูลให้นะ